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TAARIFA KWA VYOMBO VYA HABARI 

     

Rais wa Jamhuri ya Muungano wa Tanzania, Mhe. Samia Suluhu Hassan 

amemuelekeza Waziri Mkuu, Mhe. Kassim Majaliwa kuwa serikali igharamie mazishi 

ya wote waliopoteza maisha kutokana na mvua kubwa iliyotokea na mafuriko katika 

Halmashauri ya Wilaya ya Hanang. 

 

Rais Samia pia ametaka majeruhi wote ambao wapo kwenye hospitali mbalimbali 

wapate matibabu yote yanayostahili kwa gharama za Serikali, huku vyombo vya 

ulinzi na usalama vikiendelea kutoa msaada wa dharura na uokoaji. 

 

Aidha Rais Samia ameelekeza Serikali ya Mkoa na Kitengo cha Maafa cha Ofisi ya 

Waziri Mkuu kuhakikisha wananchi wote ambao makazi yao yamesombwa na maji 

wapate makazi ya muda kwa ajili ya kuwastiri wananchi hao. 

 

Maafa haya yameathiri mji wa Katesh hususan vijiji vya Jorodom, Ganana, Katesh na 

Dumbeta na pia vijiji vya Gendabi, Sarijandu, Arukushay, na Sebasi.  

 

Kwa taarifa za awali nyumba na mifugo imeathirika sana huku idadi za kaya 

zilizoathirika ni 1,150, idadi ya watu walioathirika hadi sasa ni 5,600 na pia 

ikikadiriwa takriban ekari 750 za mashamba zimeharibika. 

 

Licha ya changamoto kadhaa zilizokuwepo uokoaji unavyoendelea ikiwemo barabara 

kuharibika huku tope na magogo kujaa barabara kuu na mitaani na kusababisha 

mawasiliano kukatika, serikali inajitahidi kukabiliana nazo. 

 

Idadi ya vifo hadi sasa ni zaidi ya watu 50 huku majeruhi waliopelekewa katika 

hospitali mbalimbali za wilaya, mkoa na vituo vya afya ni zaidi ya 80. 

 

Wakati huo huo Rais Samia ameelekeza tathmini ya kina ifanyike juu ya maafa hayo 

na vitengo na taasisi zote za Serikali zinazohusika kuwepo eneo la tukio na kufanya 

kazi usiku na mchana ili kuhakikisha hali inarejea kawaida. 

http://www.ikulu.go.tz/


Rais Samia anatoa pole kwa wafiwa wote kutokana na msiba mkubwa uliowakumba 

na pia anawahakikishia wananchi walioathirika kuwa serikali iko pamoja nao na 

itahakikisha inashughulikia masuala yote yaliotokana na janga hili. 

 

Rais Samia ambaye amekuwepo Dubai kwa ajili ya Mkutano wa Umoja wa Mataifa 

wa Mabadiliko ya Tabianchi (COP28) ameamua kufupisha safari hiyo na kurejea 

nchini haraka iwezekanavyo ili kushughulikia kwa karibu janga hilo. 
 

 
Zuhura Yunus 
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